![](https://www.sichomphusao.go.th/wp-content/uploads/2022/08/F9B1AD42-3371-4259-952E-4A881F53A7B5-680x340.jpeg)
ในวันที่ 12 สิงหาคม 2565 เวลา 7.00 น
องค์การบริหารส่วนตำบลสีชมพู นำโดย นายเศรษฐสิริ คำคนซื่อนิธิศ นายกองค์การบริหารส่วนตำบลสีชมพู พร้อมด้วย นางพนมไพร แสนสุภา เลขานุการนายก หัวหน้าส่วนราชการ และพนักงานส่วนตำบลร่วมกิจกรรมเฉลิมพระเกียรติสมเด็จพระนางเจ้าสิริกิติ์ พระบรมราชินีนาถ พระบรมราชชนนีพันปีหลวง เนื่องในโอกาสมหามงคลเฉลิมพระชนมพรรษา 90 พรรษา
12 สิงหาคม 2565 โดยกิจกรรมภาคเช้า เป็นพิธีทำบุญตักบาตรถวายพระราชกุศล ณ วัดถนนตาล บ้านดอนข้าวหลาม ตำบลก้านเหลือง อำเภอนาแก จังหวัดนครพนม