![](https://www.sichomphusao.go.th/wp-content/uploads/2022/07/403044-680x340.jpg)
ในวันที่ 28กรกฎาคม 2565 เวลา06.30 น. องค์การบริหารส่วนตำบลสีชมพู นำโดย นายเศรษฐสิริ คำคนซื่อนิธิศ นายกองค์การบริหารส่วนตำบลสีชมพู พร้อมด้วยคณะผู้บริหาร หัวหน้าส่วนราชการ และพนักงานส่วนตำบล ร่วมพิธีทำบุญตักบาตรถวายเป็นพระราชกุศลในกิจกรรมเฉลิมพระเกียรติพระบาทสมเด็จพระเจ้าอยู่หัว เนื่องในวันเฉลิมพระชนมพรรษา พระบาทสมเด็จพระปรเมนทรรามาธิบดีศรีสินทรมหาวชิราลงกรณ พระวชิรเกล้าเจ้าอยู่หัว (วันที่ 28 กรกฎาคม 2565 ณ วัดโพธิ์ศรี บ้านเหล่าทุ่ง หมู่ 3 ตำบลสีชมพู อำเภอนาแก จังหวัดนครพนม นอกจากนี้ นายกฤชภูมิ สำลี นายอำเภอนาแก ประธานในพิธี ได้นำข้าราชการ ทุกหมู่เหล่า ถวายสัตย์ปฎิญาณการเป็นข้าราชการที่ดีและพลังของแผ่นดิน ประจำปี พ.ศ. 2565